Ma'ajiyar Blu-ray

Ma'ajiyar gani, ƙalubalen ajiyar bayanai na shekaru ɗari

Kafofin watsa labaru na al'ada sun ɗauki ƙa'idodin ma'ajin maganadisu da ajiyar lantarki.Da yake babu “maɗaukakiyar maganadisu na dindindin” da “dimbin lantarki”, ba za a iya adana bayanai cikin aminci da tsayayyen tsari na dogon lokaci ba.Ana buƙatar maye gurbin na'urorin uwar garken ajiya kowace shekara 5 ko makamancin haka.

Power failure, downtime, network failure, RAID failure, etc.

Gaggawa

Rashin wutar lantarki, raguwar lokaci, gazawar hanyar sadarwa, gazawar RAID, da sauransu.

Man-made fault

Laifin mutum

Kuskuren gogewa, gyare-gyaren kuskure, ɓarna mara kyau, asarar bayanai yayin ƙaura, da sauransu.

Viruses, hacker attacks, electromagnetic attacks, etc.

halakar da gangan

Kwayoyin cuta suna kai hari, harin hacker, harin electromagnetic, da sauransu.

Fire, typhoon, snow disaster, lightning, earthquake, tsunami, etc.

Bala'i na halitta

Wuta, guguwa, bala'in dusar ƙanƙara, walƙiya, girgizar ƙasa, tsunami, da sauransu.

Canjin ajiyar gani

Dogon rayuwa, babban abin dogaro, ƙarancin farashi, kore da kare muhalli

01

Rayuwa mai tsawo

Ka'idar fasahar ajiya na gani shine rikodin jiki.Saboda kwanciyar hankali na dogon lokaci na inorganic alloys, ba sauki bazuwa.

Saboda haka, za a iya adana bayanan cikin aminci da kwanciyar hankali fiye da shekaru 50 zuwa shekaru 100

life
VCG41N1195779177

02

Amintacce kuma abin dogaro

Yana da halaye na rubuta lokaci ɗaya kuma ba za a iya ɓata shi ba, wanda zai iya magance matsalar tsaro ta asali.

03

Maras tsada

Yawan bayanai yana da haɗari ga asarar bayanai yayin aikin ƙaura na sababbin kayan aiki da tsofaffi, da kuma sayayya da aka maimaita suna ƙara farashi

Bayanan ajiya na gani baya buƙatar ƙaura, kuma ana adana shi na dogon lokaci har tsawon shekaru 50.

page
life

04

Rashin wutar lantarki

Bayan shekaru 50 na adana bayanai na dogon lokaci, yawan amfani da wutar lantarki shine kawai 1/10 na ajiyar diski, wanda ke rage yawan kuzarin IDC.

Kwatanta

Bayani

Ma'ajiyar gani (ODD)

Tsararrun Disk Array (SSD)

Tsarin Disk (HDD)

Laburare Tape (Tape)

Ka'idar karatu

Na gani

Wutar Lantarki

Magnetism

Magnetism

Ƙa'idar ƙonewa

Kona jiki

Wutar Lantarki

Magnetic

Magnetic

Rayuwar ajiya

50-100 shekaru

5-7 shekaru

5-7 shekaru

shekaru 10

Lokutan karatu

sau 100,000

sau 10,000

sau 10,000

100-500 sau

Adana ɓoyayyun hatsarori

A'a, kwanciyar hankali na dogon lokaci;Ma'ajiyar tambari

Cajin caji, mai sauƙin haifarwa

asarar data

Degaussing, mai sauƙin lalacewa, wanda ƙwayar cuta ta gyara

Dagaussing

Hanyar karanta bayanai

Bazuwar

Bazuwar

Bazuwar

Jeri

Matsayin sana'a

* rayuwar sabis

Fiye da shekaru 50

Kimanin shekaru 5

Kimanin shekaru 5

Kimanin shekaru 10

Tsaro

Babban

Matsakaici

Matsakaici

Ƙananan

Bukatun don muhalli

Ƙananan

Babban

Babban

Babban

Fihirisar kariyar muhalli

Babban

Ƙananan

Ƙananan

Babban

Zagayowar ƙaura da farashi

50 shekaru, low cost

3-5 shekaru high kudin

3-5 shekaru high kudin

6-8 shekaru, high cost

Daidaituwa

Mai jituwa

Mai jituwa

Mai jituwa

Ba jituwa kowane ƙarni na biyu

Amfanin makamashi

Ƙananan

Babban

Babban

Matsakaici

CO2 watsi

Ƙananan

Babban

Babban

Matsakaici

Nano-sikelin microstructure tsarin masana'antu

Ɗauki fasahar samar da matakin Nano, tsarin masana'anta micro-tsarin (kusa da wahalar fasahar aiwatar da guntu), a halin yanzu, rabon molar kayan ya kai madaidaicin daidaitaccen 0.01%

An enlarged view of the Blu-ray disc cross-section 蓝光光盘剖面图

(Babban hangen nesa na sashin giciye na diski na Blu-ray)

Madaidaitan gwajin gwaji
Gwaji abu Yanayin gwaji Sakamakon gwaji
Karuwar ruwan teku Ajiye a cikin ruwan teku na mako 1 Karɓataccen iskar gas H2S (25 ℃, 75% RH, 12.5ppm) 96 hours bayyanuwar ga sulfur dioxide (25 ℃, 75% dangi zafi, 25ppm) Ana iya karantawa
Karkarwar iskar gas H2S (25 ℃, 75% RH, 12.5ppm) 96 hours daukan hotuna zuwa sulfur dioxide (25 ° C, 75% dangi zafi, 25ppm)
Juriya haske fallasa zuwa hasken rana ta wucin gadi (fitilar xenon, 550W/m2) na mako 1
Tsawon zafin jiki 750 hours a 80 ℃, 250 hours a -40 ℃
Danshi karko 750 hours adana a 80% RH
Juriya na sinadaran Sau 20 ana shafawa da hypochlorous acid (1%), sau 20 ana shafawa da ethanol (80%).
Takaddun shaida mai ƙarfi-jerin haƙƙin mallaka
Kashi Lamba Suna
Ƙirƙirar haƙƙin mallaka 201122005602.8 Point UV tabo iko na'urar don duban gani faifai karanta Layer spin shafi tsari
201110326321.7 Babban ma'auni na ma'auni na polycarbonate diski kayan tushe da hanyar masana'anta
201110326040.1 Nanomaterials don inganta taurin saman da cikakken kariya na fayafai da kuma amfani da hanya
201110003830.6 Nuna UV haske tabo iko na'urar da iko Hanyar duba faifai karanta Layer juya shafi shafi
201120005347.7 Point UV pre-curing na'urar don duban gani karatu Layer juyi shafi tsarin
201110003712.5 Nuna UV pre-curing na'urar sarrafawa da hanyar sarrafa ta don juzu'i mai juzu'i na Layer karatun diski na gani
201110326039.9 Fim ɗin da aka yi amfani da shi don haɓaka aikin hana ruwa da ƙwayoyin cuta na fayafai na gani da kuma hanyar masana'anta
201110006297.9 Metal hybrid injin inji sputtering gami manufa abu da samar da hanyar da amfani
2011 0326322.1 Dogon bayanan ajiya kayan gami da hanyar masana'anta

Aiko mana da sakon ku:

Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana